உங்கள் கருத்து
தமிழில் எழுத
பிரிவுகள்
தமிழ் பெயர்கள்அரசியல் கைதிகளுக்கு பொது மன்னிப்பு எனும் கருத்தை நிரா கரிக்காது அதை ஒரு ஆரம்ப புள்ளியாக வைத்து தமிழ் அரசியல் கைதிகளின் விடுதலை தொடர்பில் பேச்சுவார்த்தை நடத்தினால் மாத்திரமே தீர்வை பெற முடியும் என தேசிய ஒருமைப்பாடு, நல் லிணக்கம் மற்றும் அரச கரும மொழிகள் அமைச்சர் மனோ கணே சன் தெரிவித்துள்ளார்.

யாழ்.ஊடக அமை யத்தில் நேற்று நடை பெற்ற ஊடகவிய லாளர் சந்திப்பின் போதே மேற்கண்ட வாறு தெரிவித்தார்.அது தொடர்பில் மேலும் தெரிவிக்கை யில்,

அரசியல் கைதி களின் விடுதலைக் காக பலர் வெளியே போராட்டம் நடத்து வது போல நான் அரசாங்கத்தினுள் இருந்தும் போராட் டங்களை நடத்திக் கொண்டு தான் இருக் கிறேன். வெளியே நடக்கும் போராட்டங் கள் கண்களுக்கு தெளி வாக தெரியும் போது உள்ளே நடக்கும் போராட்டங்கள் தெளி வாக தெரியாது இருக்கலாம். அரசியல் கைதிகள் அனைவரும் விடுவிக்கப்பட வேண்டும் எனும் எனது நிலைப்பாட் டில் எந்த மாற்றமும் கிடையாது.

கடந்த சில வாரங்களுக்கு முன்னர் சம்பிக்க ரணவக்க அனைவர்க்கும் பொது மன்னிப்பு எனும் வாதத்தை முன் வைத்தார். அதன் ஊடாக சிறையில் உள்ள தமிழ் அரசியல் கைதிகளுடன், இராணுவ தரப்பினரையும் விடுவிக்க வேண்டும் என கோரினார். அது ஒரு முரண்பாட்டை ஏற்படுத்தி இருந்தது. அது உடனடியாக தமிழ் தரப்பால் நிராகரிக் கப்பட்டது.

என்னை பொறுத்த வரைக்கும் அதனை உடனடியாக நிராகரிக்காமல் அதையே ஓர் ஆரம்ப புள்ளியாக வைத்து பேச்சுக்களை நடத்தி இருக்கா மல். சம்பிக்க ரணவக்கவிடம், தனிப் பட்ட காரணங்களுக்காக கடத்தல்கள் கொலைகள் செய்த படைத்தரப்பையும் விடுவிக்க வேண்டுமா என கேட்டேன். உடனே அவர் இல்லை என அதனை மறுத்தார்.

எனவே யார் அரசியல் கைதிகள், யார் தனிப்பட்ட குற்றவாளிகள் என்பதனை அறிய வேண்டும் அதற்கு முதலில் பேச்சு வார்த்தை நடத்தி இருக்கலாம். எடுத்தவுடனே எல்லாத்தையும் நிராகரிப் பதனால் எதனையும் பெற முடியாது. பேசுவதன் ஊடாக ஒரு முடிவை பெற லாம் என தெரிவித்தார்.

Leave a Reply

விளம்பரங்கள்
பிறந்தநாள் வாழ்த்து
முந்தைய செய்திகள்