தமிழில் எழுத
பிரிவுகள்
புதிய செய்திகள்


சோயமீற் பிரியாணி

தேவையான பொருட்கள் :
பாஸ்மதி அரிசி – 1 கப்,

சோயமீற்  – 1 கப்,
உப்பு – தேவைக்கு,
வெங்காயம் – 1,
தக்காளி – 1
பச்சை மிளகாய் – 2,
மிளகுத்தூள் – 1/4 டீஸ்பூன்,
சீரகத்தூள் – 1/4 டீஸ்பூன்,
இஞ்சி-பூண்டு விழுது – 1/2 டீஸ்பூன்,
பட்டை தூள், கராம்புத் தூள், சோம்பு தூள் – தலா 1/4 டீஸ்பூன்,
பிரிஞ்சி இலை – சிறிது,
புதினா, கொத்தமல்லித்தழை – 1 கைப்பிடி,
நெய் + எண்ணெய் – 2 டேபிஸ்பூன்.

செய்முறை :

வெங்காயம், கொத்தமல்லியை  நறுக்கி கொள்ளவும். பாஸ்மதி அரிசியை நன்றாக கழுவி ஊறவைக்கவும்.கொதிக்கும் தண்ணீரில் சோயமீற் , உப்பு சேர்த்து சிறிது நேரம் ஊற வைக்கவும். ஊறியதும் வெறும் தண்ணீரில் போட்டு பிழிந்து எடுத்துக் கொள்ளவும்.

சட்டியை அடுப்பில் வைத்து எண்ணெய் + நெய் ஊற்றி சூடானது பட்டை தூள் போட்டு தாளித்த பின்னர் வெங்காயம், ப.மிளகாய் சேர்த்து வதக்கவும்.வெங்காயம் நன்றாக வதங்கியதும் இஞ்சி-பூண்டு விழுது சேர்த்து வதக்கவும். தக்காளியை சேர்த்து வதக்கவும்.

தக்காளி நன்றாக வதங்கியதும் புதினா, கொத்தமல்லித்தழை சேர்த்து வதக்கவும்.அடுத்து அதில் தேவையான அளவு தண்ணீர் சேர்த்து கொதிக்க விடவும்.நன்றாக கொதிக்க ஆரம்பித்தவுடன் உப்பு, சோயமீற், அரிசியையும் சேர்த்து கொதித்தவுடன்  சட்டியை மூடி விடவும் பிரியாணி வெந்ததும் மூடியை திறந்து கொத்தமல்லி தூவி பரிமாறவும்.

 

Leave a Reply

விளம்பரங்கள்
பிறந்தநாள் வாழ்த்து
முந்தைய செய்திகள்