உங்கள் கருத்து
தமிழில் எழுத
பிரிவுகள்


இந்திய சுதந்திர போராட்டத்தின் போது மகாத்மா காந்தி மும்பையில் உள்ள கவாலியா டேங்க் மைதானத்தில் அகில இந்திய காங்கிரஸ் கமிட்டி கூட்டத்தில் கலந்து கொண்டார். அப்போது அங்கு அவர் சத்தியா கிரக போராட்டத்தை அறிவித்தார். பிறகு வெள்ளையனே வெளியேறு போராட்டத்தை தொடங்கினார். கர்நாடக மாநிலத்தில் நடந்த அந்த போராட்டத்தில் மகாத்மா காந்தி கலந்து கொண்டார்.

அப்போது எடுக்கப்பட்ட புகழ் பெற்ற போட்டோ ஆல்பம் லென்ஸ் மேன் ஆண்ட்ரு, நெய்ல் என்பவருக்கு 23 லட்சத்து 50 ஆயிரத்துக்கு விற்பனை செய்தார். நெய்ல் சென்னையில் உள்ள இந்திய மருத்துவ சேவை மையத்தில் பணியாற்றினார். மைசூர் மற்றும் தார் வாரில் பணிபுரிந்த சிற்ப கலைஞர்கள் பொருகன், டெய்லர்ஸ் ஆகியோருக்கு இவற்றை வழங்கியிருந்தார்.

அவற்றில் 21 போட்டோக்கள் மட்டும் லண்டனில் ஏலம் விடப்பட்டது. அவை ரூ.2 லட்சத்துக்கு ஏலம் போனது. அவற்றுக்கான ஏலத் தொகை ரூ.70 ஆயிரம் முதல் ரூ.1 லட்சம் வரை நிர்ணயிக்கப்பட்டிருந்தது.
ஆனால் எதிர்பார்த்ததை விட 2 மடங்கு அளவுக்கு ஏலம் போனது.

Leave a Reply

விளம்பரங்கள்
பிறந்தநாள் வாழ்த்து
முந்தைய செய்திகள்