உங்கள் கருத்து
தமிழில் எழுத
பிரிவுகள்
வாசகர்கள்


முந்தைய செய்திகள்

புதிய கொரோனா வைரஸ் இப்போது உலகெங்கிலும் 1 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்களை பாதித்துள்ளது, சீன நகரான வுஹானில் முதன்முதலில் வெளிவந்த கொரோனா, நான்கு மாதங்களுக்குப் பிறகு ஒரு மில்லியனுக்கு எட்டியது. 53,000 க்கும் அதிகமானோர் இறந்துவிட்டனர் மற்றும் 211,000 பேர் மீண்டுள்ளனர், இது நம் காலத்தின் மிகப் பெரிய உலகளாவிய பொது சுகாதார நெருக்கடியாக மாறியுள்ளது.
வைரஸ் முதன்முதலில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டபோது, ​​மருத்துவர்கள் இதை தீவிரமான சுவாச நோய்க்குறி அல்லது SARS உடன் ஒப்பிட்டனர், இதனால் 2003 ஆம் ஆண்டில் ஆசியாவில் பெரும்பாலும் 8,000 பேர் நோய்வாய்ப்பட்டனர்.

அதிக தொற்று மற்றும் சில அறிகுறிகளில் சிறிய அல்லது அறிகுறிகளுடன் தோன்றியது ….கோவிட் -19 விரைவாக எண்ணிக்கை அளவு மற்றும் அனைத்தையும் மாற்றியது. உலகில் 20 க்கும் குறைவான நாடுகளில் தொற்று இல்லாமல் உள்ளது.
சிலர் வைரஸ் நோயின் வெளிப்புற அறிகுறிகளைக் காண்பிப்பதோடு, பல நாடுகளில் பரந்த பரிசோதனைகளை மேற்கொள்ள இயலாமலும் அல்லது முயலவில்லை, சிலர் கூற்றுப்படி உலகளாவிய தொற்று நோய்களின் உண்மையான எண்ணிக்கை அதிகமாக இருக்கலாம் – மிக அதிகமாக இருக்கிறார்கள் – 1 மில்லியனை விட.
ஜான்ஸ் ஹாப்கின்ஸ் பல்கலைக் கழகத்தின் கூற்றுப்படி, யு.எஸ். இப்போது உலகளவில் 245,000 க்கும் அதிகமான தொற்றுகளை அதிகாரப்பூர்வமாக பதிவு செய்துள்ளது, இது தரவு ஆதாரங்களின் கலவையை ஈர்க்கிறது – அரசாங்கங்கள் முதல் உலக சுகாதார அமைப்பு மற்றும் உள்ளூர் ஊடகங்கள் வரை – அதன் உயர்வுகளுக்கு உணவளிக்க.
அடுத்தது இத்தாலி, வெறும் 115,000 க்கும் அதிகமானதாகும், JHU தரவு காட்சி. ஏறக்குறைய 14,000 வைரஸ் இறப்புகளுடன் இத்தாலியில் அதிக எண்ணிக்கையில் மக்கள் இறந்துள்ளது, ஸ்பெயினுக்கு அடுத்தபடியாக.பரவலைக் கட்டுப்படுத்த அரசாங்கம் மேற்கொண்ட முயற்சிகளின் விளைவாக உலகப் பயணம் முடங்கியுள்ளதோடு, மில்லியன் கணக்கான மக்கள் ஒருவித பூட்டுதலின் கீழ் இருப்பதால், சுகாதார நெருக்கடியும் ஒரு பொருளாதாரமாக மாறியுள்ளது: 2020 முதல் பாதியில் உலகப் பொருளாதாரம் 2% சுருங்கிவிடும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இரண்டாவது காலாண்டில் அமெரிக்காவின் வேலையின்மை விகிதம் 30% ஐ எட்டக்கூடும் என்ற கணிப்புகளுடன், வணிக நடவடிக்கைகள் பல துறைகளில் நிறுத்தப்பட்டுள்ளன.

சீனாவின் வுஹானில்  நோய்க்கிருமி வெளிப்படுகிறது

முதல் அறியப்பட்ட வைரஸ் நோயாளி டிசம்பர் 1 ஆம் தேதி அறிகுறிகளை உருவாக்கத் தொடங்குகிறார் என்று தி லான்செட் மருத்துவ இதழில் ஜனவரி 24 அன்று வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

டிசம்பர் 16 ஆம் தேதி, வுஹான் மத்திய மருத்துவமனையின் மருத்துவர்கள் மற்றொரு நோயாளியிடமிருந்து தொடர்ச்சியான காய்ச்சலுடன் மாதிரிகளை ஆய்வக பரிசோதனைக்கு அனுப்புகிறார்கள். அந்த முடிவுகள் ஒரு SARS போன்ற வைரஸைக் காட்டுகின்றன மற்றும் டிசம்பர் 30 அன்று மருத்துவமனையின் ER துறையின் தலைவரான Ai Fen, சீன சமூக ஊடகங்களில் ஒரு ஆய்வக அறிக்கையின் படத்தை இடுகிறார், இது மீண்டும் இடுகையிடப்பட்டு பல மருத்துவர்களால் விநியோகிக்கப்படுகிறது. “வதந்திகளைப் பரப்பியதற்காக” உள்ளூர் போலீசாரால் அவர்கள் கண்டிக்கப்படுகிறார்கள்.டிசம்பர் மாத இறுதியில், இந்த வைரஸ் முதலில் சீனாவின் இறுக்கமாக கட்டுப்படுத்தப்பட்ட மாநில ஊடகங்களில் தோன்றுகிறது, வுஹானில் ஒரு மர்ம நிமோனியா தொடர்பான டஜன் கணக்கான தொற்றுகளை அரசாங்க அதிகாரிகள் விசாரிக்கின்றனர். அவை மேலும் விரிவாகக் கூறவில்லை. சீனாவிலும் வெளி உலகிலும் உள்ள பலர் வைரஸ் இருப்பதைப் பற்றி அறிந்து கொள்வது இதுவே முதல் முறை. ஜனவரி 3 ஆம் தேதிக்குள், சிங்கப்பூர், ஹாங்காங் மற்றும் தைவான் – மத்திய சீனாவின் முக்கிய போக்குவரத்து மற்றும் உற்பத்தி மையமான வுஹானிலிருந்து வருகை தரும் விமான நிலையங்களில் SARS தொற்றுநோயால் ஆசிய நகரங்கள் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளன.

வுஹானுக்கு அப்பால் வைரஸ் பரவுகிறது

ஜனவரி 11 அன்று, ஷாங்காயில் உள்ள விஞ்ஞானிகள் குழு வைரஸின் முழுமையான மரபணுவை வரிசைப்படுத்தி, தொற்றுநோயியல் நிபுணர்களுக்கான ஆன்லைன் விவாத மன்றமான virological.org இல் வெளியிடுகிறது. இது உலகெங்கிலும் உள்ள ஆராய்ச்சியாளர்களுக்கு நோயாளிகளில் வைரஸை அடையாளம் காண ஒரு வழியை அளிக்கிறது மற்றும் வுஹானுக்கு வெளியே நோய்த்தொற்றுகள் விரைவாகக் காணப்படுகின்றன. ஜனவரி 13 அன்று தாய்லாந்து தனது முதல் வழக்கை உறுதிப்படுத்துகிறது, மூன்று நாட்களுக்குப் பிறகு ஜப்பானில் ஒன்று தோன்றுகிறது. ஜனவரி 20 ஆம் தேதி பெய்ஜிங் மற்றும் தெற்கு குவாங்டாங் மாகாணத்தில் தொற்றுகள் பதிவாகியுள்ளன, அதே நாளில் சீன தொற்று நோய் நிபுணர் ஜாங் நன்ஷான் மனிதர்களிடையே வைரஸ் பரவுகிறது என்பதை அரசு தொலைக்காட்சியில் உறுதிப்படுத்தியுள்ளார்.இந்த கட்டத்தில் இருந்து விஷயங்கள் விரைவாக அதிகரிக்கின்றன – மேலும் வெடிப்பைக் கண்டறிந்து சமாளிப்பதில் தாமதம் குறித்து கேள்விகள் கேட்கப்படுவதால் – சீனாவின் அரசாங்கம் நோய் பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்த நடவடிக்கை எடுக்க உத்தரவிடத் தொடங்குகிறது.
ஜனவரி 23 அன்று, நாட்டின் வாராந்திர சந்திர புத்தாண்டு விடுமுறைக்கு ஒரு நாள் முன்னதாக, வுஹான் பூட்டப்பட்ட நிலையில் வைக்கப்படுகிறார், போக்குவரத்து நிறுத்தப்பட்டு, யார் உள்ளே செல்ல முடியும் என்பதற்கான கட்டுப்பாடுகள் உள்ளன. இந்த தனிமைப்படுத்தல் வுஹானைச் சுற்றியுள்ள நகரங்களுக்கும், இறுதியில் ஹூபே மாகாணம் முழுவதற்கும் விரிவுபடுத்தப்பட்டு, 60 மில்லியன் மக்களை திறம்பட சீல் செய்கிறது.

ஆசியா நோய்த்தொற்றுகளின் அலை

உலக சுகாதார நிறுவனம் ஜனவரி 30 அன்று தொற்றுநோயை உலகளாவிய சுகாதார அவசரநிலையாக அறிவிக்கிறது, இது நாடுகளிடையே பதில்களை ஒருங்கிணைக்கவும் பயண கட்டுப்பாடுகள் உள்ளிட்ட கொள்கை நடவடிக்கைகளை பரிந்துரைக்கவும் அனுமதிக்கிறது. சீனாவுக்கு வெளியே முதல் மரணம் குறித்து பிலிப்பைன்ஸ் தெரிவித்துள்ளது: 44 வயதான மனிதர். நோய்த்தொற்றுகளின் அலை ஆசியாவைத் துடைக்கத் தொடங்குகிறது, மேலும் ஹாங்காங் பள்ளிகளையும் அலுவலகங்களையும் மூட நகர்கிறது.
ஜப்பானில், கார்னிவல் கார்ப் கப்பலில் 3,600 க்கும் மேற்பட்ட பயணிகள் டயமண்ட் இளவரசி பிப்ரவரி 5 ஆம் தேதி கப்பலில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டுள்ளனர், அவர்கள் கரையில் கொரோனா வைரஸை பரப்புவார்கள் என்ற கவலையின் மத்தியில். இந்த நோய் கப்பலைச் சுற்றி ஓடுகிறது, இறுதியில் 600 க்கும் மேற்பட்ட பயணிகளை பாதிக்கிறது. குறைந்தது ஆறு பேர் இறக்கின்றனர். யு.எஸ். முதல் ஆஸ்திரேலியா வரை கப்பல்களில் வைரஸ் வெடித்தது, உலகளாவிய பயணத் துறையைத் தொந்தரவு செய்தது மற்றும் படகுகளை கப்பல் செல்ல நாடுகள் மறுத்துவிட்டதால் பயணிகளைத் தவிக்க விட்டுவிட்டன.ஒரு நோயாளி ஒரு ரகசிய மதப் பிரிவுக்குள் வெடித்ததைத் தொடர்ந்து ஆசியாவின் இரண்டாவது மிகப்பெரிய தொற்றுநோயைப் பதிவுசெய்ய தென் கொரியா வெடிக்கிறது, ஆனால் விரைவான சோதனை, நாட்டின் வெடிப்பை வாரங்களுக்குள் கட்டுப்பாட்டுக்குள் கொண்டுவருகிறது.சீனாவில், பிப்ரவரி 13 ம் தேதி ஒரு நாள் கிட்டத்தட்ட 15,000 தொற்றுநோய்கள் உட்பட, பல்லாயிரக்கணக்கான வழக்குகளுக்கு தொற்றுநோய் பலூன்கள், முறை மாற்றப்பட்டதாக அதிகாரிகள் கூறியதையடுத்து. உள்ளூர் ஹீத் அமைப்பு கஷ்டத்தின் கீழ் சரிந்ததால் ஹூபேயில் மக்கள் பாதிக்கப்படுகின்றனர். மருத்துவமனைகள் மருத்துவ பொருட்கள் மற்றும் உபகரணங்களின் பற்றாக்குறையுடன் போராடுகின்றன, அதே நேரத்தில் சுகாதாரப் பணியாளர்கள் வாரங்கள் மற்றும் மாதங்களுக்குப் பிறகு மீண்டும் மீண்டும் வரவிருக்கும் கொடூரமான காட்சிகளில் நோய்வாய்ப்படுகிறார்கள், இத்தாலியில் இருந்து ஸ்பெயினுக்கும், யு.எஸ். லி வென்லியாங், ஒரு இளம் மருத்துவர் வுஹான் மத்திய மருத்துவமனையில் விசில்ப்ளோயர்கள், வைரஸைக் குறைத்து இறந்துவிடுகிறார்கள், அவரது மரணம் குறித்து அரசாங்கத்தின் குழப்பம் ஆன்லைனில் சீற்றத்தைத் தூண்டுகிறது.

எபிசென்டர் ஐரோப்பாவிற்கு மாறுகிறது.

பிப்ரவரி 14 அன்று ஐரோப்பாவின் முதல் வைரஸ் மரணத்தை பிரான்ஸ் காண்கிறது, இது வைரஸின் மையத்தில் வரவிருக்கும் மாற்றத்தின் அறிகுறியாகும். ஐரோப்பா விரைவில் தினமும் புதிய தொற்றுகளை பதிவு செய்யத் தொடங்குகிறது, சீனாவைத் தாண்டி அதன் உச்சத்தில். பிப்ரவரி 19 அன்று வைரஸ் தோன்றும் ஈரானில் வெடிக்கும் வெடிப்பு, வைரஸைக் கொண்டிருப்பதில் ஏழை நாடுகள் எதிர்கொள்ளும் போராட்டங்களுக்கு ஒரு முன்னோடியை அளிக்கிறது.பிப்ரவரி நடுப்பகுதியில் வைரஸ் அதன் செல்வந்த வட பிராந்தியங்களில் பிடிக்கப்பட்ட பின்னர் இத்தாலி ஐரோப்பாவின் வெடிப்பின் இதயமாகிறது. பிப்ரவரி 22 முதல் இத்தாலிய நகரங்கள் பூட்டப்பட்டிருக்கும். மார்ச் 9 அன்று முழு நாட்டையும் உள்ளடக்கும் வகையில் கட்டுப்பாடுகள் வளர்கின்றன. சீனாவில் இத்தாலியின் வயதான மக்கள் தொகை – ஐரோப்பாவில் மிகப் பழமையானது – தொற்றுநோயின் பாதிப்பைக் கொண்டுள்ளது. அண்டை நாடான ஸ்பெயினில், இறப்புகள் உலகில் இரண்டாவது மிக உயர்ந்தவை. மார்ச் 14 அன்று அவசரகால நிலை அறிவிக்கப்படுகிறது.யு.கே. பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சன் இளவரசர் சார்லஸைப் போலவே வைரஸையும் பாதிக்கிறார். ஜேர்மன் சான்ஸ்லர் அங்கேலா மேர்க்கெல் தனது மருத்துவர் நேர்மறையான பரிசோதனையை மேற்கொண்ட பின்னர் மார்ச் 22 அன்று தனிமைப்படுத்தலுக்கு செல்கிறார், அதே நேரத்தில் முன்னாள் பிரெஞ்சு மந்திரி பேட்ரிக் தேவெட்ஜியன் கோவிட் -19 ல் இருந்து இறந்தார். பிரான்சும் ஜெர்மனியும் தங்கள் பொருளாதாரங்களை நிலைநிறுத்துவதற்கும் நிறுவனங்களை மிதக்க வைப்பதற்கும் பில்லியன்களை செலுத்துகின்றன, அதே நேரத்தில் ஐரோப்பிய ஒன்றிய நிதி மந்திரிகள் ஐரோப்பிய ஸ்திரத்தன்மை பொறிமுறையின் 410 பில்லியன் யூரோ (8 448 பில்லியன்) போர் மார்பைப் பயன்படுத்துவது பற்றி விவாதிக்கின்றனர்.

அமெரிக்கா எழுந்திருக்கிறது

யு.எஸ். அதன் முதல் கோவிட் -19 மரணத்தை பிப்ரவரி 29 அன்று தெரிவிக்கிறது, ஆனால் சோதனை அளவுகள் குறைவாக இருப்பதால் சில நேரம் கண்டறிதல் குறைவாகவே உள்ளது. மார்ச் நடுப்பகுதியில், ஹாலிவுட் சூப்பர் ஸ்டார் டாம் ஹாங்க்ஸ் தன்னிடம் வைரஸ் இருப்பதாகக் கூறுகிறார், அதே நாளில் தேசிய கூடைப்பந்து கழகம் சீசனின் எஞ்சிய காலத்தை ரத்து செய்து, வைரஸின் யதார்த்தத்தை நடுத்தர அமெரிக்காவிற்கு கொண்டு வருகிறது. உலக சுகாதார அமைப்பு அதிகாரப்பூர்வமாக ஒரு தொற்றுநோயை அறிவிக்கிறது.யு.எஸ். ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் மார்ச் 13 அன்று ஒரு தேசிய அவசரநிலையை அறிவித்தார், முன்னர் வெடித்த அபாயங்களைக் குறைத்து மதிப்பிட்டார். சோதனை விரிவாக்கப்படுவதால், யு.எஸ். எழுச்சி மற்றும் நியூயார்க் மாநிலத்தில் தொற்றுகள் அடுத்த வைரஸ் ஹாட் ஸ்பாட்டாக வெளிப்படுகின்றன. நியூயோர்க்கின் மருத்துவமனைகள் வென்டிலேட்டர்கள் போன்ற அத்தியாவசிய உபகரணங்களின் பற்றாக்குறையை எதிர்கொள்வதால், இந்த தொற்று மார்ச் 30 அன்று ஹூபே மாகாணத்தை மிஞ்சும். தங்களைக் காப்பாற்றிக் கொள்ள உபகரணங்கள் இல்லாததால் பேசும் மருத்துவர்கள் மற்றும் செவிலியர்கள் மருத்துவமனைகளில் இருந்து பழிவாங்கலை எதிர்கொள்கின்றனர்.டிரம்ப் 2 டிரில்லியன் டாலர் தூண்டுதல் தொகுப்பில் கையெழுத்திடுகிறார், இது ஏறக்குறைய 500 பில்லியன் டாலர் கடன்களையும், முக்கிய நிறுவனங்களுக்கு பிற உதவிகளையும் வழங்குகிறது, இதில் விமானத் துறைக்கு 62 பில்லியன் டாலர். நடுத்தர மற்றும் குறைந்த வருமானம் கொண்ட அமெரிக்கர்களுக்கு நேரடி பணம் வழங்கப்படும் என்று உறுதியளிக்கப்படுகிறது, அதே நேரத்தில் மருத்துவமனைகள் 117 பில்லியன் டாலர் உதவியைப் பெறும்.யு.எஸ். இல் நகரங்கள் வேலைகள் இழக்கப்படுகின்றன, ஏனெனில் நகரங்கள் வீட்டிலேயே தங்குவதற்கான உத்தரவுகளைப் பெறுகின்றன, மேலும் சமூக தூரத்தைத் தூண்டுகின்றன. வியாழக்கிழமை, தொழிலாளர் துறை முந்தைய வாரத்தில் வேலையின்மை நலன்களுக்காக 6.65 மில்லியனுக்கும் அதிகமான அமெரிக்கர்கள் விண்ணப்பித்ததாகக் கூறுகிறது, இது முந்தைய வாரத்தில் பதிவான 3.31 மில்லியனுக்கும் அதிகமாகும்.

இரண்டாவது அலை அச்சங்கள்

வைரஸ் பரவுவதை மெதுவாக்க ஐரோப்பாவும் யு.எஸ். போராடுகையில், சீனாவிலிருந்து முதல் தொற்றுநோய்களைக் கொண்ட ஆசிய நகரங்கள் புதிய நிகழ்வுகளைப் பார்க்கத் தொடங்குகின்றன, மேற்கிலிருந்து பயணிகள் வழியாக வருகின்றன.    சீனாவிலிருந்து தரவுகள் – மார்ச் 19 அன்று பூஜ்ஜிய புதிய தொற்றுநோய்களைக் காட்டுகின்றன, சீனா அதன் எல்லைகளிலும் தொற்றுநோய்களைக் காண்கிறது. மார்ச் 20 ம் தேதி ஹாங்காங் மற்றும் சிங்கப்பூர் தங்களது மிகப்பெரிய ஒற்றை நாள் நோய்த்தொற்று அதிகரிப்பை உள்வரும் வருகைகளிலிருந்து காண்கின்றன. அவை நடவடிக்கைகளை கடுமையாக்கத் தொடங்குகின்றன, தனிமைப்படுத்தல்கள் மற்றும் புதிய நோய்த்தொற்றுகளைக் கண்காணிக்கும் முறைகளை விதிக்கின்றன. இந்தியாவில், அரசாங்கம் நாடு தழுவிய பூட்டுதலுக்கு உத்தரவிடுகிறது – இது உலகின் மிகப் பெரியது 1.3 பில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்கள் – வைரஸ் பாதிக்கப்படக்கூடிய மக்களிடையே பிடிபடுவதைத் தடுக்க இது நடவடிக்கைகளில் ஈடுபடுகிறது .

1918 ஆம் ஆண்டின் காய்ச்சல் தொற்றுநோயைப் போலவே, எந்த நாடுகளும் அவற்றின் முதல் வெடிப்புகளைக் கொண்டிருந்த பிறகும், வைரஸ் பிற்கால அலைகளில் திரும்பக்கூடும் என்று தொற்றுநோயியல் நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர். பாதிக்கப்பட்டவர்களில் கணிசமான குழு எந்த அறிகுறிகளையும் காட்டாது, மற்றவர்களுக்கு வைரஸ் பரவ வாய்ப்புள்ளது என்ற வளர்ந்து வரும் விழிப்புணர்வு  தொற்றுநோய் வரவிருக்கும் மாதங்களுக்கு கட்டுப்பாட்டைத் தவிர்க்கும் என்ற கவலையைத் தூண்டுகிறது.

Leave a Reply

திருமண சேவை

விளம்பரங்கள்
 

பிறந்தநாள் வாழ்த்து