உங்கள் கருத்து
தமிழில் எழுத
பிரிவுகள்
வாசகர்கள்


முந்தைய செய்திகள்

சமூக ஊடகங்கள், இணைய அடிப்படையிலான பயன்பாடுகள் மற்றும் தொலைபேசி கட்டணம் செலுத்தும் விண்ணப்பங்கள் மூலம் பல வகையான நிதி மோசடிகள் மற்றும் மோசடிகள் குறித்து தகவல் கிடைத்துள்ளதாக இலங்கை மத்திய வங்கி தெரிவித்துள்ளது.

இந்த மோசடிகளில் பெரும்பாலானவை வலை அல்லது தொலைபேசி பயன்பாட்டு அடிப்படையிலான எளிதான கடன் திட்டங்கள் மூலம் பொதுமக்களை ஈர்ப்பதாக கூறப்படுகின்றது.

இதுகுறித்து வெளியிடப்பட்டுள்ள அறிக்கையில், “இத்தகைய கடன் விண்ணப்ப மதிப்பீட்டு செயற்பாட்டின் போது, ​​மோசடி செய்பவர்கள் இரகசியமான தனிப்பட்ட வாடிக்கையாளர் தகவல் / தரவு பகிர்ந்து கொள்ளப்படுகிறது.

டெபிட் / கிரெடிட் அட்டைகள் – அட்டை எண், தனிப்பட்ட அடையாள எண்கள் (பின்ஸ்), அட்டை சரிபார்ப்பு இலக்கங்கள் பொதுவாக அட்டையின் பின்புறத்தில் காணப்படுகின்றன மற்றும் CVV, CVC அல்லது CVS எண்கள், அட்டை காலாவதி திகதி , பரிவர்த்தனை சரிபார்ப்பு தகவல்கள் ஒன்-டைம்- கடவுச்சொற்கள் (OTP கள்) இணைய வங்கி – பயனர் ஐடி / பயனர்பெயர், கடவுச்சொல், OTP மொபைல் வங்கி (கட்டண பயன்பாடுகள்) – பயனர் ஐடி / பயனர்பெயர், கடவுச்சொல், OTP தொடர்பாக பொதுமக்கள் கடுமையாக அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

பணம் கொடுக்கும் வணிகங்கள் என்ற போர்வையில் இயங்கும் மோசடிகளுக்கு பலியாகாமல் இருக்க உரிய விடாமுயற்சி மற்றும் கவனிப்புடன் செயற்படுங்கள், ஓர் ஒப்பந்தத்தில் நுழைவதற்கு முன்பு நிதி பரிவர்த்தனை மற்றும் கடன் தரும் பிரிவின் முழு தகவலைப் பெறுங்கள், ஒழுங்குபடுத்தப்பட்ட / அங்கீகரிக்கப்பட்ட நிறுவனங்களுடன் நிதிப் பரிவர்த்தனைகளை நடத்துதல், எளிதான / உடனடி கடன் திட்டங்களைக் கையாளும் போது மிகவும் விழிப்புடன் இருங்கள், விதிமுறைகள் மற்றும் நிபந்தனைகளின் உள்ளடக்கங்களின் தாக்கங்களை முழுமையாகப் புரிந்துகொள்வது கடினம் என்று ஒப்பந்தங்களில் நுழைவதைத் தவிர்க்கவும்.

மேலும், எஸ்.எம்.எஸ் எச்சரிக்கைகள் போன்ற நிகழ்நேர அறிவிப்பு சேவைகளை தங்கள் வங்கிகளிலிருந்தோ அல்லது வங்கி சாரா நிதி நிறுவனங்களிடமிருந்தோ பெறுமாறு மத்திய வங்கி விரும்புகிறது.“ எனத் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

Leave a Reply

திருமண சேவை

விளம்பரங்கள்
 

பிறந்தநாள் வாழ்த்து